Tiếng Việt
Ban chủ nhiệm câu lạc bộ tiếng Anh là gì?
ban chủ nhiệm câu lạc bộ tiếng Anh là board of directors of the club /bɔːd ɒv daɪˈrɛktəz ɒv ðə klʌb/. Ban quản lý hoặc nhóm người điều hành câu lạc bộ.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
board of directors of the club
Ví dụ câu với ban chủ nhiệm câu lạc bộ / board of directors of the club
- 1
The board of directors of the club met to discuss upcoming events.
Ban chủ nhiệm câu lạc bộ họp để thảo luận các hoạt động sắp tới.
- 2
Members of the board of directors make important decisions for the club.
Các thành viên ban chủ nhiệm câu lạc bộ đưa ra các quyết định quan trọng.
Ghi chú dùng từ ban chủ nhiệm câu lạc bộ
Thuật ngữ này chỉ nhóm người điều hành câu lạc bộ, thường gồm các thành viên chủ chốt như chủ tịch, phó chủ tịch. Các từ liên quan: 'committee' (ủy ban), 'executive team' (đội ngũ điều hành), 'chairperson' (chủ tịch).
Video minh hoạ ban chủ nhiệm câu lạc bộ
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với ban chủ nhiệm câu lạc bộ
Câu hỏi thường gặp về "ban chủ nhiệm câu lạc bộ"
Ban chủ nhiệm câu lạc bộ tiếng Anh là gì?
Ban chủ nhiệm câu lạc bộ tiếng Anh là "board of directors of the club" (danh từ), nghĩa là: Ban quản lý hoặc nhóm người điều hành câu lạc bộ.
"board of directors of the club" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"board of directors of the club" nghĩa tiếng Việt là "ban chủ nhiệm câu lạc bộ". Thuật ngữ này chỉ nhóm người điều hành câu lạc bộ, thường gồm các thành viên chủ chốt như chủ tịch, phó chủ tịch.
Phát âm "board of directors of the club" như thế nào?
"board of directors of the club" có phiên âm IPA /bɔːd ɒv daɪˈrɛktəz ɒv ðə klʌb/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "board of directors of the club"?
Ban chủ nhiệm câu lạc bộ họp để thảo luận các hoạt động sắp tới. — The board of directors of the club met to discuss upcoming events.