Tiếng Việt
Ngôn ngữ anh tiếng Anh là gì?
ngôn ngữ anh tiếng Anh là English linguistics /ˈɪŋɡlɪʃ lɪŋˈɡwɪstɪks/. Ngành nghiên cứu về ngôn ngữ tiếng Anh, bao gồm cấu trúc, phát âm, và cách sử dụng.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
English linguistics
Ví dụ câu với ngôn ngữ anh / English linguistics
- 1
Anh ấy đang học ngôn ngữ anh để chuẩn bị du học.
He is studying English linguistics to prepare for studying abroad.
- 2
Ngôn ngữ anh là một phần quan trọng trong các nghiên cứu về ngôn ngữ học.
English linguistics is an important part of language studies.
Ghi chú dùng từ ngôn ngữ anh
Ngôn ngữ anh đề cập đến lĩnh vực nghiên cứu về tiếng Anh, liên quan đến các thuật ngữ như phonetics (ngữ âm), syntax (cấu trúc câu), và semantics (ngữ nghĩa).
Video minh hoạ ngôn ngữ anh
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với ngôn ngữ anh
- anhyou
- ngữphrase
- ngôn ngữlanguage
- khoa ngôn ngữ AnhFaculty of English Language
- ngành ngôn ngữ anhEnglish studies
- thạc sĩ ngôn ngữ anhMaster's in English Language
- bằng cử nhân ngôn ngữ anhbachelor's degree in english language
- chuyên ngành ngôn ngữ anhEnglish Language
- cử nhân ngành ngôn ngữ anhbachelor of english language
- sinh viên ngành ngôn ngữ anhEnglish major student
- Ngữ họcLinguistics
- Bác ngữ họcComparative Linguistics
Câu hỏi thường gặp về "ngôn ngữ anh"
Ngôn ngữ anh tiếng Anh là gì?
Ngôn ngữ anh tiếng Anh là "English linguistics" (danh từ), nghĩa là: Ngành nghiên cứu về ngôn ngữ tiếng Anh, bao gồm cấu trúc, phát âm, và cách sử dụng.
"English linguistics" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"English linguistics" nghĩa tiếng Việt là "ngôn ngữ anh". Ngôn ngữ anh đề cập đến lĩnh vực nghiên cứu về tiếng Anh, liên quan đến các thuật ngữ như phonetics (ngữ âm), syntax (cấu trúc câu), và semantics (ngữ nghĩa).
Phát âm "English linguistics" như thế nào?
"English linguistics" có phiên âm IPA /ˈɪŋɡlɪʃ lɪŋˈɡwɪstɪks/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "English linguistics"?
He is studying English linguistics to prepare for studying abroad. — Anh ấy đang học ngôn ngữ anh để chuẩn bị du học.