Tiếng Việt
Cô gái đỏng đảnh tiếng Anh là gì?
cô gái đỏng đảnh tiếng Anh là scornful girl /ˈskɔrnfəl ɡɜrl/. Cô gái có thái độ khinh miệt hoặc coi thường người khác.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
scornful girl
Ví dụ câu với cô gái đỏng đảnh / scornful girl
- 1
Cô gái đỏng đảnh đó luôn tỏ ra khinh thường mọi người.
That scornful girl always looks down on everyone.
- 2
Cô ấy cư xử như một cô gái đỏng đảnh, không quan tâm đến cảm xúc của người khác.
She behaves like a scornful girl, not caring about others' feelings.
Ghi chú dùng từ cô gái đỏng đảnh
Từ này mô tả một cô gái có thái độ khinh miệt, coi thường người khác. Các từ liên quan gồm có 'arrogant' (ngạo mạn), 'contemptuous' (khinh miệt), và 'disdainful' (khinh thường).
Video minh hoạ cô gái đỏng đảnh
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với cô gái đỏng đảnh
Câu hỏi thường gặp về "cô gái đỏng đảnh"
Cô gái đỏng đảnh tiếng Anh là gì?
Cô gái đỏng đảnh tiếng Anh là "scornful girl" (danh từ), nghĩa là: Cô gái có thái độ khinh miệt hoặc coi thường người khác.
"scornful girl" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"scornful girl" nghĩa tiếng Việt là "cô gái đỏng đảnh". Từ này mô tả một cô gái có thái độ khinh miệt, coi thường người khác.
Phát âm "scornful girl" như thế nào?
"scornful girl" có phiên âm IPA /ˈskɔrnfəl ɡɜrl/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "scornful girl"?
That scornful girl always looks down on everyone. — Cô gái đỏng đảnh đó luôn tỏ ra khinh thường mọi người.