Tiếng Việt
Dịch sữa tiếng Anh là gì?
dịch sữa tiếng Anh là Milk secretion /mɪlk sɪˈkriːʃən/. Chất dịch được tiết ra từ tuyến vú của động vật có vú, chủ yếu để nuôi con non.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
Milk secretion
Ví dụ câu với dịch sữa / Milk secretion
- 1
The cow's milk secretion increases during the spring.
Tiết sữa của bò tăng lên vào mùa xuân.
- 2
Proper management can improve milk secretion in dairy cows.
Quản lý phù hợp có thể cải thiện việc tiết sữa ở bò sữa.
Ghi chú dùng từ dịch sữa
Dịch sữa là quá trình tiết sữa từ tuyến vú. Các thuật ngữ liên quan: 'sữa' (milk), 'tuyến vú' (mammary gland), 'sản xuất sữa' (milk production).
Video minh hoạ dịch sữa
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với dịch sữa
Câu hỏi thường gặp về "dịch sữa"
Dịch sữa tiếng Anh là gì?
Dịch sữa tiếng Anh là "Milk secretion" (danh từ), nghĩa là: Chất dịch được tiết ra từ tuyến vú của động vật có vú, chủ yếu để nuôi con non.
"Milk secretion" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"Milk secretion" nghĩa tiếng Việt là "dịch sữa". Dịch sữa là quá trình tiết sữa từ tuyến vú.
Phát âm "Milk secretion" như thế nào?
"Milk secretion" có phiên âm IPA /mɪlk sɪˈkriːʃən/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "Milk secretion"?
Tiết sữa của bò tăng lên vào mùa xuân. — The cow's milk secretion increases during the spring.