Tiếng Việt
Ghép tạng tiếng Anh là gì?
Ghép tạng tiếng Anh là Organ transplantation /ˈɔːɡən ˌtrænsplænˈteɪʃən/. Phẫu thuật cấy ghép một cơ quan hoặc mô từ người hiến sang người nhận để thay thế phần bị tổn thương hoặc mất chức năng.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
Organ transplantation
Ví dụ câu với Ghép tạng / Organ transplantation
- 1
Anh ấy đã nhận một quả thận qua ca ghép tạng thành công.
He successfully received a kidney transplant.
- 2
Ghép tạng là một quá trình phức tạp đòi hỏi sự chuẩn bị kỹ lưỡng.
Organ transplantation is a complex procedure that requires careful preparation.
Ghi chú dùng từ Ghép tạng
Ghép tạng là quá trình cấy ghép các cơ quan như tim, gan, thận từ người hiến sang người nhận. Các thuật ngữ liên quan gồm 'donor' (người hiến tặng), 'recipient' (người nhận), 'immunosuppressants' (thuốc ức chế miễn dịch).
Video minh hoạ Ghép tạng
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với Ghép tạng
Câu hỏi thường gặp về "Ghép tạng"
Ghép tạng tiếng Anh là gì?
Ghép tạng tiếng Anh là "Organ transplantation" (danh từ), nghĩa là: Phẫu thuật cấy ghép một cơ quan hoặc mô từ người hiến sang người nhận để thay thế phần bị tổn thương hoặc mất chức năng.
"Organ transplantation" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"Organ transplantation" nghĩa tiếng Việt là "Ghép tạng". Ghép tạng là quá trình cấy ghép các cơ quan như tim, gan, thận từ người hiến sang người nhận.
Phát âm "Organ transplantation" như thế nào?
"Organ transplantation" có phiên âm IPA /ˈɔːɡən ˌtrænsplænˈteɪʃən/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "Organ transplantation"?
He successfully received a kidney transplant. — Anh ấy đã nhận một quả thận qua ca ghép tạng thành công.