Tiếng Việt
Lọc thận tiếng Anh là gì?
Lọc thận tiếng Anh là Kidney dialysis /ˈkɪdni daɪˈælɪsɪs/. Phương pháp lọc máu để loại bỏ chất thải khỏi thận khi thận không hoạt động tốt.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
Kidney dialysis
Ví dụ câu với Lọc thận / Kidney dialysis
- 1
Patients undergoing kidney dialysis need regular treatment.
Bệnh nhân chạy thận nhân tạo cần điều trị định kỳ.
- 2
Kidney dialysis can help maintain fluid and electrolyte balance.
Lọc thận giúp duy trì cân bằng dịch và điện giải.
Ghi chú dùng từ Lọc thận
Lọc thận là quá trình loại bỏ chất thải qua máy móc khi thận không còn khả năng hoạt động. Các thuật ngữ liên quan: 'Thận' (kidney), 'Chạy thận' (dialysis), 'Chức năng thận' (kidney function).
Video minh hoạ Lọc thận
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với Lọc thận
Câu hỏi thường gặp về "Lọc thận"
Lọc thận tiếng Anh là gì?
Lọc thận tiếng Anh là "Kidney dialysis" (danh từ), nghĩa là: Phương pháp lọc máu để loại bỏ chất thải khỏi thận khi thận không hoạt động tốt.
"Kidney dialysis" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"Kidney dialysis" nghĩa tiếng Việt là "Lọc thận". Lọc thận là quá trình loại bỏ chất thải qua máy móc khi thận không còn khả năng hoạt động.
Phát âm "Kidney dialysis" như thế nào?
"Kidney dialysis" có phiên âm IPA /ˈkɪdni daɪˈælɪsɪs/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "Kidney dialysis"?
Bệnh nhân chạy thận nhân tạo cần điều trị định kỳ. — Patients undergoing kidney dialysis need regular treatment.