Tiếng Việt
Nghề phiên dịch tiếng Anh là gì?
nghề phiên dịch tiếng Anh là interpreting profession /ɪnˈtɜːprɪtɪŋ prəˈfɛʃᵊn/. Nghề dịch thuật, đặc biệt là dịch nói trong các cuộc hội nghị hoặc gặp gỡ quốc tế.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
interpreting profession
Ví dụ câu với nghề phiên dịch / interpreting profession
- 1
He works in the interpreting profession, translating speeches at international conferences.
Anh ấy làm nghề phiên dịch, dịch các bài phát biểu tại các hội nghị quốc tế.
- 2
The interpreting profession requires quick thinking and language skills.
Nghề phiên dịch đòi hỏi khả năng phản xạ nhanh và kỹ năng ngôn ngữ.
Ghi chú dùng từ nghề phiên dịch
Nghề phiên dịch là công việc dịch nói trong các sự kiện quốc tế. Các thuật ngữ liên quan gồm 'translator' (biên dịch viên), 'simultaneous interpreting' (phiên dịch đồng thời), 'consecutive interpreting' (phiên dịch lần lượt).
Video minh hoạ nghề phiên dịch
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với nghề phiên dịch
Câu hỏi thường gặp về "nghề phiên dịch"
Nghề phiên dịch tiếng Anh là gì?
Nghề phiên dịch tiếng Anh là "interpreting profession" (danh từ), nghĩa là: Nghề dịch thuật, đặc biệt là dịch nói trong các cuộc hội nghị hoặc gặp gỡ quốc tế.
"interpreting profession" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"interpreting profession" nghĩa tiếng Việt là "nghề phiên dịch". Nghề phiên dịch là công việc dịch nói trong các sự kiện quốc tế.
Phát âm "interpreting profession" như thế nào?
"interpreting profession" có phiên âm IPA /ɪnˈtɜːprɪtɪŋ prəˈfɛʃᵊn/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "interpreting profession"?
Anh ấy làm nghề phiên dịch, dịch các bài phát biểu tại các hội nghị quốc tế. — He works in the interpreting profession, translating speeches at international conferences.