Tiếng Việt
Người ăng lô sắc xông tiếng Anh là gì?
người ăng lô sắc xông tiếng Anh là Anglo-Saxon /ˈæŋɡloʊ-ˈsæksən/. Người Anglo-Saxon là người thuộc các bộ tộc German cổ đã định cư tại Anh từ khoảng thế kỷ 5 đến 11.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
Anglo-Saxon
Ví dụ câu với người ăng lô sắc xông / Anglo-Saxon
- 1
The Anglo-Saxon period in England lasted from the 5th to the 11th century.
Người Anglo-Saxon đã để lại nhiều di tích lịch sử ở Anh.
- 2
Many English words have Anglo-Saxon origins.
Nhiều từ tiếng Anh có nguồn gốc Anglo-Saxon.
Ghi chú dùng từ người ăng lô sắc xông
Anglo-Saxon đề cập đến các bộ tộc German cổ định cư tại Anh từ thế kỷ 5 đến 11. Các thuật ngữ liên quan gồm 'Viking' (Người Viking), 'Norman' (Người Norman), 'Old English' (Tiếng Anh cổ).
Video minh hoạ người ăng lô sắc xông
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với người ăng lô sắc xông
Câu hỏi thường gặp về "người ăng lô sắc xông"
Người ăng lô sắc xông tiếng Anh là gì?
Người ăng lô sắc xông tiếng Anh là "Anglo-Saxon" (danh từ), nghĩa là: Người Anglo-Saxon là người thuộc các bộ tộc German cổ đã định cư tại Anh từ khoảng thế kỷ 5 đến 11.
"Anglo-Saxon" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"Anglo-Saxon" nghĩa tiếng Việt là "người ăng lô sắc xông". Anglo-Saxon đề cập đến các bộ tộc German cổ định cư tại Anh từ thế kỷ 5 đến 11.
Phát âm "Anglo-Saxon" như thế nào?
"Anglo-Saxon" có phiên âm IPA /ˈæŋɡloʊ-ˈsæksən/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "Anglo-Saxon"?
Người Anglo-Saxon đã để lại nhiều di tích lịch sử ở Anh. — The Anglo-Saxon period in England lasted from the 5th to the 11th century.