Tiếng Việt
Quản đốc xưởng tiếng Anh là gì?
quản đốc xưởng tiếng Anh là production manager /prəˈdʌkʃən ˈmænəʤər/. Người quản lý và điều hành hoạt động sản xuất trong một nhà máy hoặc xưởng.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
production manager
Ví dụ câu với quản đốc xưởng / production manager
- 1
Quản đốc xưởng phải đảm bảo quy trình sản xuất diễn ra suôn sẻ.
The production manager oversees the smooth operation of the factory.
- 2
Anh ấy là quản đốc xưởng mới được tuyển dụng.
He is the newly appointed production manager.
Ghi chú dùng từ quản đốc xưởng
Quản đốc xưởng là người chịu trách nhiệm về quá trình sản xuất trong nhà máy. Các thuật ngữ liên quan gồm có 'supervisor' (giám sát viên), 'factory' (nhà máy), 'operations' (hoạt động).
Video minh hoạ quản đốc xưởng
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với quản đốc xưởng
Câu hỏi thường gặp về "quản đốc xưởng"
Quản đốc xưởng tiếng Anh là gì?
Quản đốc xưởng tiếng Anh là "production manager" (danh từ), nghĩa là: Người quản lý và điều hành hoạt động sản xuất trong một nhà máy hoặc xưởng.
"production manager" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"production manager" nghĩa tiếng Việt là "quản đốc xưởng". Quản đốc xưởng là người chịu trách nhiệm về quá trình sản xuất trong nhà máy.
Phát âm "production manager" như thế nào?
"production manager" có phiên âm IPA /prəˈdʌkʃən ˈmænəʤər/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "production manager"?
The production manager oversees the smooth operation of the factory. — Quản đốc xưởng phải đảm bảo quy trình sản xuất diễn ra suôn sẻ.