Tiếng Việt
Tạnh tiếng Anh là gì?
tạnh tiếng Anh là stop raining /stɒp ˈreɪnɪŋ/. Dừng mưa, khi mưa ngừng rơi.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
stop raining
Ví dụ câu với tạnh / stop raining
- 1
Trời đã tạnh sau cơn mưa dài.
It stopped raining after the long storm.
- 2
Chúng tôi quyết định đi chơi khi trời tạnh.
We decided to go out when the rain stopped.
Ghi chú dùng từ tạnh
Tạnh có nghĩa là mưa hoặc tuyết ngừng rơi. Các từ liên quan: dừng (stop), ngưng (cease), tạnh mưa (stop raining).
Video minh hoạ tạnh
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Kết quả khác
Từ cùng nhóm với tạnh
Câu hỏi thường gặp về "tạnh"
Tạnh tiếng Anh là gì?
Tạnh tiếng Anh là "stop raining" (động từ), nghĩa là: Dừng mưa, khi mưa ngừng rơi.
"stop raining" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"stop raining" nghĩa tiếng Việt là "tạnh". Tạnh có nghĩa là mưa hoặc tuyết ngừng rơi.
Phát âm "stop raining" như thế nào?
"stop raining" có phiên âm IPA /stɒp ˈreɪnɪŋ/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "stop raining"?
It stopped raining after the long storm. — Trời đã tạnh sau cơn mưa dài.