Tiếng Việt
Tập cuối tiếng Anh là gì?
tập cuối tiếng Anh là final episode /ˈfaɪnəl ˈɛpɪsoʊd/. Tập cuối cùng của một bộ phim hoặc chương trình truyền hình.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
final episode
Ví dụ câu với tập cuối / final episode
- 1
Bạn đã xem tập cuối của bộ phim chưa?
Have you watched the final episode of the series?.
- 2
Tập cuối rất cảm động và để lại nhiều ấn tượng.
The final episode was very touching and memorable.
Ghi chú dùng từ tập cuối
Tập cuối (final episode) là phần kết của một bộ phim hoặc chương trình truyền hình. Các từ liên quan: 'season finale' (đêm chung kết mùa), 'climax' (cao trào), 'resolution' (giải quyết).
Video minh hoạ tập cuối
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với tập cuối
Câu hỏi thường gặp về "tập cuối"
Tập cuối tiếng Anh là gì?
Tập cuối tiếng Anh là "final episode" (danh từ), nghĩa là: Tập cuối cùng của một bộ phim hoặc chương trình truyền hình.
"final episode" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"final episode" nghĩa tiếng Việt là "tập cuối". Tập cuối (final episode) là phần kết của một bộ phim hoặc chương trình truyền hình.
Phát âm "final episode" như thế nào?
"final episode" có phiên âm IPA /ˈfaɪnəl ˈɛpɪsoʊd/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "final episode"?
Have you watched the final episode of the series?. — Bạn đã xem tập cuối của bộ phim chưa?