Tiếng Việt
Thép hộp chữ nhật tiếng Anh là gì?
thép hộp chữ nhật tiếng Anh là rectangular steel tube /stiːl ʃiːt/. Ống thép hình chữ nhật, dùng trong xây dựng và cơ khí.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
rectangular steel tube
Ví dụ câu với thép hộp chữ nhật / rectangular steel tube
- 1
Chúng tôi sử dụng thép hộp chữ nhật để làm khung cho cấu trúc này.
We used a rectangular steel tube to make the frame of this structure.
- 2
Các kỹ sư cần cắt thép hộp chữ nhật theo kích thước chính xác.
Engineers need to cut the rectangular steel tube to precise measurements.
Ghi chú dùng từ thép hộp chữ nhật
Thép hộp chữ nhật là loại thép hình chữ nhật dùng trong xây dựng và chế tạo. Các từ liên quan: 'steel pipe' (ống thép), 'structural steel' (thép kết cấu), 'metal tubing' (ống kim loại).
Video minh hoạ thép hộp chữ nhật
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với thép hộp chữ nhật
Câu hỏi thường gặp về "thép hộp chữ nhật"
Thép hộp chữ nhật tiếng Anh là gì?
Thép hộp chữ nhật tiếng Anh là "rectangular steel tube" (danh từ), nghĩa là: Ống thép hình chữ nhật, dùng trong xây dựng và cơ khí.
"rectangular steel tube" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"rectangular steel tube" nghĩa tiếng Việt là "thép hộp chữ nhật". Thép hộp chữ nhật là loại thép hình chữ nhật dùng trong xây dựng và chế tạo.
Phát âm "rectangular steel tube" như thế nào?
"rectangular steel tube" có phiên âm IPA /stiːl ʃiːt/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "rectangular steel tube"?
We used a rectangular steel tube to make the frame of this structure. — Chúng tôi sử dụng thép hộp chữ nhật để làm khung cho cấu trúc này.