Tiếng Việt
Kéo gỗ tiếng Anh là gì?
kéo gỗ tiếng Anh là haul the logs /hɔl ðə lɔɡz/. Kéo gỗ là hành động vận chuyển hoặc kéo các khúc gỗ từ nơi này đến nơi khác.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
haul the logs
Ví dụ câu với kéo gỗ / haul the logs
- 1
Họ đã kéo các khúc gỗ qua suối để đưa về nhà máy.
They hauled the logs across the river to the sawmill.
- 2
Chúng tôi cần kéo các khúc gỗ lên xe tải để vận chuyển.
We need to haul the logs onto the truck for transportation.
Ghi chú dùng từ kéo gỗ
Kéo gỗ là hoạt động vận chuyển gỗ bằng sức kéo hoặc máy móc. Các từ liên quan: 'log hauling' (vận chuyển gỗ), 'lumber' (gỗ xẻ), 'timber' (gỗ xẻ lớn).
Video minh hoạ kéo gỗ
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với kéo gỗ
Câu hỏi thường gặp về "kéo gỗ"
Kéo gỗ tiếng Anh là gì?
Kéo gỗ tiếng Anh là "haul the logs" (động từ), nghĩa là: Kéo gỗ là hành động vận chuyển hoặc kéo các khúc gỗ từ nơi này đến nơi khác.
"haul the logs" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"haul the logs" nghĩa tiếng Việt là "kéo gỗ". Kéo gỗ là hoạt động vận chuyển gỗ bằng sức kéo hoặc máy móc.
Phát âm "haul the logs" như thế nào?
"haul the logs" có phiên âm IPA /hɔl ðə lɔɡz/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "haul the logs"?
They hauled the logs across the river to the sawmill. — Họ đã kéo các khúc gỗ qua suối để đưa về nhà máy.