Tiếng Việt
Xem bóng đá tiếng Anh là gì?
xem bóng đá tiếng Anh là watch football /wɒtʃ ˈfʊtbɔːl/. Xem các trận đấu bóng đá để giải trí hoặc theo dõi đội yêu thích.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
watch football
Ví dụ câu với xem bóng đá / watch football
- 1
Tối nay tôi sẽ xem bóng đá với bạn.
I'm going to watch football with you tonight.
- 2
Chúng tôi thích xem bóng đá vào cuối tuần.
We enjoy watching football on weekends.
Ghi chú dùng từ xem bóng đá
Xem bóng đá là hoạt động theo dõi các trận đấu bóng đá. Các từ liên quan: 'football' (bóng đá), 'match' (trận đấu), 'score' (tỉ số).
Video minh hoạ xem bóng đá
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với xem bóng đá
Câu hỏi thường gặp về "xem bóng đá"
Xem bóng đá tiếng Anh là gì?
Xem bóng đá tiếng Anh là "watch football" (động từ), nghĩa là: Xem các trận đấu bóng đá để giải trí hoặc theo dõi đội yêu thích.
"watch football" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"watch football" nghĩa tiếng Việt là "xem bóng đá". Xem bóng đá là hoạt động theo dõi các trận đấu bóng đá.
Phát âm "watch football" như thế nào?
"watch football" có phiên âm IPA /wɒtʃ ˈfʊtbɔːl/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "watch football"?
I'm going to watch football with you tonight. — Tối nay tôi sẽ xem bóng đá với bạn.