Tiếng Việt
Bánh ít lá gai tiếng Anh là gì?
bánh ít lá gai tiếng Anh là ramie leaf rice cake /ˈræmɪ lif raɪs keɪk/. Bánh ít lá gai là loại bánh truyền thống của Việt Nam, làm từ bột nếp và nhân đậu xanh, phủ lá gai để tạo màu sắc và hương vị đặc trưng.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
ramie leaf rice cake
Ví dụ câu với bánh ít lá gai / ramie leaf rice cake
- 1
Tôi thích ăn bánh ít lá gai vào dịp Tết.
I enjoy eating ramie leaf rice cake during Tet.
- 2
Bánh ít lá gai có màu đen đặc trưng từ lá gai.
The ramie leaf rice cake has a distinctive black color from the ramie leaves.
Ghi chú dùng từ bánh ít lá gai
Bánh ít lá gai là món bánh truyền thống Việt Nam, liên quan đến các loại bánh như bánh chưng, bánh tét, và bánh da lợn. Các loại bánh này thường dùng trong các dịp lễ và tết.
Video minh hoạ bánh ít lá gai
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với bánh ít lá gai
Câu hỏi thường gặp về "bánh ít lá gai"
Bánh ít lá gai tiếng Anh là gì?
Bánh ít lá gai tiếng Anh là "ramie leaf rice cake" (danh từ), nghĩa là: Bánh ít lá gai là loại bánh truyền thống của Việt Nam, làm từ bột nếp và nhân đậu xanh, phủ lá gai để tạo màu sắc và hương vị đặc trưng.
"ramie leaf rice cake" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"ramie leaf rice cake" nghĩa tiếng Việt là "bánh ít lá gai". Bánh ít lá gai là món bánh truyền thống Việt Nam, liên quan đến các loại bánh như bánh chưng, bánh tét, và bánh da lợn.
Phát âm "ramie leaf rice cake" như thế nào?
"ramie leaf rice cake" có phiên âm IPA /ˈræmɪ lif raɪs keɪk/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "ramie leaf rice cake"?
I enjoy eating ramie leaf rice cake during Tet. — Tôi thích ăn bánh ít lá gai vào dịp Tết.