Tiếng Việt
Biển báo hướng đến và số hiệu lối ra tiếng Anh là gì?
biển báo hướng đến và số hiệu lối ra tiếng Anh là exit direction and number sign /ˈɛgzɪt dəˈrɛkʃən ænd ˈnʌmbər saɪn/. Biển báo chỉ hướng ra và số hiệu lối ra trên đường.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
exit direction and number sign
Ví dụ câu với biển báo hướng đến và số hiệu lối ra / exit direction and number sign
- 1
Bạn cần nhìn biển báo hướng đến lối ra số 3 để rẽ phải.
You need to look at the exit direction and number sign to turn right.
- 2
Biển báo này cho biết hướng đến lối ra số 5.
This sign indicates the direction and number for exit 5.
Ghi chú dùng từ biển báo hướng đến và số hiệu lối ra
Biển báo hướng đến và số hiệu lối ra giúp người lái xe biết hướng và lối ra an toàn. Các từ liên quan: 'traffic sign' (biển báo giao thông), 'exit' (lối ra), 'direction' (hướng).
Video minh hoạ biển báo hướng đến và số hiệu lối ra
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với biển báo hướng đến và số hiệu lối ra
Câu hỏi thường gặp về "biển báo hướng đến và số hiệu lối ra"
Biển báo hướng đến và số hiệu lối ra tiếng Anh là gì?
Biển báo hướng đến và số hiệu lối ra tiếng Anh là "exit direction and number sign" (danh từ), nghĩa là: Biển báo chỉ hướng ra và số hiệu lối ra trên đường.
"exit direction and number sign" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"exit direction and number sign" nghĩa tiếng Việt là "biển báo hướng đến và số hiệu lối ra". Biển báo hướng đến và số hiệu lối ra giúp người lái xe biết hướng và lối ra an toàn.
Phát âm "exit direction and number sign" như thế nào?
"exit direction and number sign" có phiên âm IPA /ˈɛgzɪt dəˈrɛkʃən ænd ˈnʌmbər saɪn/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "exit direction and number sign"?
You need to look at the exit direction and number sign to turn right. — Bạn cần nhìn biển báo hướng đến lối ra số 3 để rẽ phải.