Tiếng Việt
Cao ban long tiếng Anh là gì?
Cao ban long tiếng Anh là Deer antler glue /dɪə ˈæntlɜː ɡluː/. Keo làm từ sừng nai, dùng để dán hoặc làm thuốc.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
Deer antler glue
Ví dụ câu với Cao ban long / Deer antler glue
- 1
Anh ấy mua keo sừng nai để làm thủ công mỹ nghệ.
He bought deer antler glue for crafting.
- 2
Keo sừng nai thường được sử dụng trong y học cổ truyền.
Deer antler glue is commonly used in traditional medicine.
Ghi chú dùng từ Cao ban long
Cao ban long là loại keo dán làm từ sừng nai, thường dùng trong thủ công và y học cổ truyền. Các thuật ngữ liên quan: 'adhesive' (chất dán), 'traditional medicine' (y học cổ truyền), 'crafting' (làm thủ công).
Video minh hoạ Cao ban long
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với Cao ban long
Câu hỏi thường gặp về "Cao ban long"
Cao ban long tiếng Anh là gì?
Cao ban long tiếng Anh là "Deer antler glue" (danh từ), nghĩa là: Keo làm từ sừng nai, dùng để dán hoặc làm thuốc.
"Deer antler glue" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"Deer antler glue" nghĩa tiếng Việt là "Cao ban long". Cao ban long là loại keo dán làm từ sừng nai, thường dùng trong thủ công và y học cổ truyền.
Phát âm "Deer antler glue" như thế nào?
"Deer antler glue" có phiên âm IPA /dɪə ˈæntlɜː ɡluː/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "Deer antler glue"?
He bought deer antler glue for crafting. — Anh ấy mua keo sừng nai để làm thủ công mỹ nghệ.