Tiếng Việt
Đi dưới mưa tiếng Anh là gì?
đi dưới mưa tiếng Anh là walk in the rain /wɔk ɪn ðə reɪn/. Đi bộ ngoài trời khi trời đang mưa, thường để thưởng thức hoặc vì không có nơi trú mưa.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
walk in the rain
Ví dụ câu với đi dưới mưa / walk in the rain
- 1
Tôi thích đi dưới mưa để cảm nhận sự mát mẻ của không khí.
I like to walk in the rain to feel the cool air.
- 2
Chúng tôi đã đi dưới mưa mà không mang dù.
We walked in the rain without an umbrella.
Ghi chú dùng từ đi dưới mưa
Đi dưới mưa là hành động đi bộ khi trời mưa. Các từ liên quan: 'rain' (mưa), 'umbrella' (ô), 'storm' (bão).
Video minh hoạ đi dưới mưa
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với đi dưới mưa
Câu hỏi thường gặp về "đi dưới mưa"
Đi dưới mưa tiếng Anh là gì?
Đi dưới mưa tiếng Anh là "walk in the rain" (động từ), nghĩa là: Đi bộ ngoài trời khi trời đang mưa, thường để thưởng thức hoặc vì không có nơi trú mưa.
"walk in the rain" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"walk in the rain" nghĩa tiếng Việt là "đi dưới mưa". Đi dưới mưa là hành động đi bộ khi trời mưa.
Phát âm "walk in the rain" như thế nào?
"walk in the rain" có phiên âm IPA /wɔk ɪn ðə reɪn/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "walk in the rain"?
I like to walk in the rain to feel the cool air. — Tôi thích đi dưới mưa để cảm nhận sự mát mẻ của không khí.