Tiếng Việt
Mỹ tiếng Anh là gì?
mỹ tiếng Anh là United States /juːˈnaɪ.tɪd steɪts/. Quốc gia nằm ở Bắc Mỹ, gồm 50 bang, nổi tiếng với nền kinh tế lớn và đa dạng văn hóa.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
United States
Ví dụ câu với mỹ / United States
- 1
Tôi muốn đi du lịch đến Mỹ vào mùa hè này.
I want to travel to the United States this summer.
- 2
Mỹ là một trong những quốc gia có nền giáo dục phát triển nhất thế giới.
The United States is one of the countries with the most developed education systems.
Ghi chú dùng từ mỹ
Mỹ là viết tắt của 'Hoa Kỳ', viết đầy đủ là 'United States'. Các từ liên quan: 'America' (Châu Mỹ), 'USA' (Viết tắt của United States).
Video minh hoạ mỹ
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với mỹ
Câu hỏi thường gặp về "mỹ"
Mỹ tiếng Anh là gì?
Mỹ tiếng Anh là "United States" (danh từ), nghĩa là: Quốc gia nằm ở Bắc Mỹ, gồm 50 bang, nổi tiếng với nền kinh tế lớn và đa dạng văn hóa.
"United States" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"United States" nghĩa tiếng Việt là "mỹ". Mỹ là viết tắt của 'Hoa Kỳ', viết đầy đủ là 'United States'.
Phát âm "United States" như thế nào?
"United States" có phiên âm IPA /juːˈnaɪ.tɪd steɪts/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "United States"?
I want to travel to the United States this summer. — Tôi muốn đi du lịch đến Mỹ vào mùa hè này.