Tiếng Việt
Nhà thi đấu đa năng tiếng Anh là gì?
Nhà thi đấu đa năng tiếng Anh là multipurpose arena /ˌmʌltɪˈpɜːrpəs əˈriːnə/. Sân vận động hoặc nhà thi đấu có thể dùng cho nhiều mục đích thể thao và giải trí khác nhau.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
multipurpose arena
Ví dụ câu với Nhà thi đấu đa năng / multipurpose arena
- 1
The city built a new multipurpose arena for concerts and sports events.
Thành phố đã xây dựng một nhà thi đấu đa năng mới cho các buổi hòa nhạc và sự kiện thể thao.
- 2
The multipurpose arena hosts basketball games, concerts, and exhibitions.
Nhà thi đấu đa năng tổ chức các trận bóng rổ, buổi hòa nhạc và triển lãm.
Ghi chú dùng từ Nhà thi đấu đa năng
Nhà thi đấu đa năng là nơi tổ chức nhiều hoạt động khác nhau như thể thao, giải trí. Các từ liên quan: 'stadium' (sân vận động), 'sports complex' (khu thể thao), 'arena' (đấu trường).
Video minh hoạ Nhà thi đấu đa năng
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với Nhà thi đấu đa năng
Câu hỏi thường gặp về "Nhà thi đấu đa năng"
Nhà thi đấu đa năng tiếng Anh là gì?
Nhà thi đấu đa năng tiếng Anh là "multipurpose arena" (danh từ), nghĩa là: Sân vận động hoặc nhà thi đấu có thể dùng cho nhiều mục đích thể thao và giải trí khác nhau.
"multipurpose arena" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"multipurpose arena" nghĩa tiếng Việt là "Nhà thi đấu đa năng". Nhà thi đấu đa năng là nơi tổ chức nhiều hoạt động khác nhau như thể thao, giải trí.
Phát âm "multipurpose arena" như thế nào?
"multipurpose arena" có phiên âm IPA /ˌmʌltɪˈpɜːrpəs əˈriːnə/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "multipurpose arena"?
Thành phố đã xây dựng một nhà thi đấu đa năng mới cho các buổi hòa nhạc và sự kiện thể thao. — The city built a new multipurpose arena for concerts and sports events.