Tiếng Việt
Tập trung vào tiếng Anh là gì?
tập trung vào tiếng Anh là focus on /ˈfəʊkəs ɒn/. Tập trung vào nghĩa là chú ý hoặc dành sự quan tâm đặc biệt cho một điều gì đó.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
focus on
Ví dụ câu với tập trung vào / focus on
- 1
Bạn cần tập trung vào bài học của mình.
You need to focus on your studies.
- 2
Chúng ta nên tập trung vào mục tiêu chính của dự án.
We should focus on the main goal of the project.
Ghi chú dùng từ tập trung vào
Tập trung vào là hành động chú ý hoặc dành thời gian cho một việc cụ thể. Các từ liên quan gồm có 'concentrate on' (tập trung vào), 'pay attention to' (chú ý đến), 'prioritize' (ưu tiên).
Video minh hoạ tập trung vào
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với tập trung vào
Câu hỏi thường gặp về "tập trung vào"
Tập trung vào tiếng Anh là gì?
Tập trung vào tiếng Anh là "focus on" (động từ), nghĩa là: Tập trung vào nghĩa là chú ý hoặc dành sự quan tâm đặc biệt cho một điều gì đó.
"focus on" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"focus on" nghĩa tiếng Việt là "tập trung vào". Tập trung vào là hành động chú ý hoặc dành thời gian cho một việc cụ thể.
Phát âm "focus on" như thế nào?
"focus on" có phiên âm IPA /ˈfəʊkəs ɒn/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "focus on"?
You need to focus on your studies. — Bạn cần tập trung vào bài học của mình.