Tiếng Việt
Thiền viện Trúc Lâm tiếng Anh là gì?
Thiền viện Trúc Lâm tiếng Anh là Truc Lam Zen Monastery /Truc læm zɛn ˈmɑnəˌstɛri/. Thiền viện Trúc Lâm là một trong những thiền viện nổi tiếng của Việt Nam, thuộc hệ phái Trúc Lâm, nổi bật với kiến trúc truyền thống và không gian thiền tịnh.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
Truc Lam Zen Monastery
Ví dụ câu với Thiền viện Trúc Lâm / Truc Lam Zen Monastery
- 1
Tôi đã đến thiền viện Trúc Lâm để tìm sự yên bình trong tâm hồn.
I visited Truc Lam Zen Monastery to find peace of mind.
- 2
Thiền viện Trúc Lâm nằm trên đỉnh núi, nhìn ra cảnh đẹp của thiên nhiên.
The Truc Lam Zen Monastery is located on a mountain top overlooking beautiful natural scenery.
Ghi chú dùng từ Thiền viện Trúc Lâm
Thiền viện Trúc Lâm là một thiền viện lớn của Việt Nam, thuộc hệ phái Trúc Lâm, liên quan đến thiền, Phật giáo, kiến trúc Phật giáo.
Video minh hoạ Thiền viện Trúc Lâm
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với Thiền viện Trúc Lâm
Câu hỏi thường gặp về "Thiền viện Trúc Lâm"
Thiền viện Trúc Lâm tiếng Anh là gì?
Thiền viện Trúc Lâm tiếng Anh là "Truc Lam Zen Monastery" (danh từ), nghĩa là: Thiền viện Trúc Lâm là một trong những thiền viện nổi tiếng của Việt Nam, thuộc hệ phái Trúc Lâm, nổi bật với kiến trúc truyền thống và không gian thiền tịnh.
"Truc Lam Zen Monastery" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"Truc Lam Zen Monastery" nghĩa tiếng Việt là "Thiền viện Trúc Lâm". Thiền viện Trúc Lâm là một thiền viện lớn của Việt Nam, thuộc hệ phái Trúc Lâm, liên quan đến thiền, Phật giáo, kiến trúc Phật giáo.
Phát âm "Truc Lam Zen Monastery" như thế nào?
"Truc Lam Zen Monastery" có phiên âm IPA /Truc læm zɛn ˈmɑnəˌstɛri/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "Truc Lam Zen Monastery"?
I visited Truc Lam Zen Monastery to find peace of mind. — Tôi đã đến thiền viện Trúc Lâm để tìm sự yên bình trong tâm hồn.