Tiếng Việt
Tư liệu sản xuất tiếng Anh là gì?
tư liệu sản xuất tiếng Anh là means of production /miːnz əv prəˈdʌkʃən/. Phương tiện và nguồn lực dùng để sản xuất hàng hóa và dịch vụ.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
means of production
Ví dụ câu với tư liệu sản xuất / means of production
- 1
Trong chủ nghĩa cộng sản, quyền kiểm soát các phương tiện sản xuất là rất quan trọng.
In communism, control over the means of production is very important.
- 2
Các nhà đầu tư quan tâm đến khả năng tiếp cận các phương tiện sản xuất mới.
Investors are interested in access to new means of production.
Ghi chú dùng từ tư liệu sản xuất
Tư liệu sản xuất đề cập đến các phương tiện như máy móc, đất đai, và công cụ dùng để sản xuất hàng hóa. Các thuật ngữ liên quan gồm 'capital' (vốn), 'labor' (lao động), và 'resources' (tài nguyên).
Video minh hoạ tư liệu sản xuất
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với tư liệu sản xuất
Câu hỏi thường gặp về "tư liệu sản xuất"
Tư liệu sản xuất tiếng Anh là gì?
Tư liệu sản xuất tiếng Anh là "means of production" (danh từ), nghĩa là: Phương tiện và nguồn lực dùng để sản xuất hàng hóa và dịch vụ.
"means of production" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"means of production" nghĩa tiếng Việt là "tư liệu sản xuất". Tư liệu sản xuất đề cập đến các phương tiện như máy móc, đất đai, và công cụ dùng để sản xuất hàng hóa.
Phát âm "means of production" như thế nào?
"means of production" có phiên âm IPA /miːnz əv prəˈdʌkʃən/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "means of production"?
In communism, control over the means of production is very important. — Trong chủ nghĩa cộng sản, quyền kiểm soát các phương tiện sản xuất là rất quan trọng.