Tiếng Việt
Ảnh bìa facebook tiếng Anh là gì?
ảnh bìa facebook tiếng Anh là Facebook cover photo /ˈfeɪsˌbʊk ˈkʌvər ˈfoʊˌtoʊ/. Ảnh đại diện lớn phía trên trang cá nhân Facebook, thể hiện phong cách hoặc sở thích của người dùng.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
Facebook cover photo
Ví dụ câu với ảnh bìa facebook / Facebook cover photo
- 1
Tôi đã thay đổi ảnh bìa Facebook của mình để phù hợp với mùa hè.
I changed my Facebook cover photo to match the summer theme.
- 2
Ảnh bìa Facebook mới của cô ấy rất đẹp và bắt mắt.
Her new Facebook cover photo is very beautiful and eye-catching.
Ghi chú dùng từ ảnh bìa facebook
Ảnh bìa Facebook là hình ảnh lớn ở đầu trang cá nhân, thể hiện phong cách hoặc sở thích. Các thuật ngữ liên quan: ảnh đại diện (profile picture), bài đăng (post), tin tức (news feed).
Video minh hoạ ảnh bìa facebook
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với ảnh bìa facebook
Câu hỏi thường gặp về "ảnh bìa facebook"
Ảnh bìa facebook tiếng Anh là gì?
Ảnh bìa facebook tiếng Anh là "Facebook cover photo", nghĩa là: Ảnh đại diện lớn phía trên trang cá nhân Facebook, thể hiện phong cách hoặc sở thích của người dùng.
"Facebook cover photo" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"Facebook cover photo" nghĩa tiếng Việt là "ảnh bìa facebook". Ảnh bìa Facebook là hình ảnh lớn ở đầu trang cá nhân, thể hiện phong cách hoặc sở thích.
Phát âm "Facebook cover photo" như thế nào?
"Facebook cover photo" có phiên âm IPA /ˈfeɪsˌbʊk ˈkʌvər ˈfoʊˌtoʊ/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "Facebook cover photo"?
I changed my Facebook cover photo to match the summer theme. — Tôi đã thay đổi ảnh bìa Facebook của mình để phù hợp với mùa hè.