Tiếng Việt
Biển báo hướng đi trái phải theo tiếng Anh là gì?
biển báo hướng đi trái phải theo tiếng Anh là turn left only sign /tɜrn lɛft ˈoʊnli saɪn/. Biển báo hướng đi trái phải theo chỉ dẫn, yêu cầu xe cộ chỉ rẽ trái hoặc phải theo hướng đã chỉ định.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
turn left only sign
Ví dụ câu với biển báo hướng đi trái phải theo / turn left only sign
- 1
Bạn cần chú ý biển báo hướng đi trái phải theo để không vi phạm luật giao thông.
You need to pay attention to the turn left only sign to avoid traffic violations.
- 2
Biển báo hướng đi trái phải theo giúp điều hướng giao thông hiệu quả hơn.
The turn left only sign helps direct traffic more effectively.
Ghi chú dùng từ biển báo hướng đi trái phải theo
Biển báo hướng đi trái phải theo là loại biển báo giao thông chỉ dẫn hướng đi cụ thể, liên quan đến các thuật ngữ như 'one-way sign' (biển một chiều), 'directional sign' (biển chỉ hướng), và 'traffic regulation' (quy định giao thông).
Video minh hoạ biển báo hướng đi trái phải theo
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với biển báo hướng đi trái phải theo
Câu hỏi thường gặp về "biển báo hướng đi trái phải theo"
Biển báo hướng đi trái phải theo tiếng Anh là gì?
Biển báo hướng đi trái phải theo tiếng Anh là "turn left only sign" (danh từ), nghĩa là: Biển báo hướng đi trái phải theo chỉ dẫn, yêu cầu xe cộ chỉ rẽ trái hoặc phải theo hướng đã chỉ định.
"turn left only sign" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"turn left only sign" nghĩa tiếng Việt là "biển báo hướng đi trái phải theo". Biển báo hướng đi trái phải theo là loại biển báo giao thông chỉ dẫn hướng đi cụ thể, liên quan đến các thuật ngữ như 'one-way sign' (biển một chiều), 'directional sign' (biển chỉ hướng), và 'traffic regulation' (quy định giao thông).
Phát âm "turn left only sign" như thế nào?
"turn left only sign" có phiên âm IPA /tɜrn lɛft ˈoʊnli saɪn/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "turn left only sign"?
You need to pay attention to the turn left only sign to avoid traffic violations. — Bạn cần chú ý biển báo hướng đi trái phải theo để không vi phạm luật giao thông.