Tiếng Việt
Chuyển giá tiếng Anh là gì?
chuyển giá tiếng Anh là transfer pricing /ˈtrænsfə ˈpraɪsɪŋ/. Chuyển giá là phương pháp định giá hàng hóa, dịch vụ giữa các công ty thuộc cùng một tập đoàn nhằm tối ưu hóa lợi nhuận và tránh thuế.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
transfer pricing
Ví dụ câu với chuyển giá / transfer pricing
- 1
Chuyển giá giúp công ty giảm thuế phải nộp cho nhà nước.
Transfer pricing allows companies to reduce their tax liabilities.
- 2
Các cơ quan thuế đang kiểm tra các chính sách chuyển giá của tập đoàn đa quốc gia.
Tax authorities are scrutinizing the transfer pricing policies of multinational corporations.
Ghi chú dùng từ chuyển giá
Chuyển giá là chiến lược trong quản lý thuế và tài chính doanh nghiệp, liên quan đến các thuật ngữ như 'thuế', 'tập đoàn', 'định giá'.
Video minh hoạ chuyển giá
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Kết quả khác
Từ cùng nhóm với chuyển giá
Câu hỏi thường gặp về "chuyển giá"
Chuyển giá tiếng Anh là gì?
Chuyển giá tiếng Anh là "transfer pricing" (danh từ), nghĩa là: Chuyển giá là phương pháp định giá hàng hóa, dịch vụ giữa các công ty thuộc cùng một tập đoàn nhằm tối ưu hóa lợi nhuận và tránh thuế.
"transfer pricing" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"transfer pricing" nghĩa tiếng Việt là "chuyển giá". Chuyển giá là chiến lược trong quản lý thuế và tài chính doanh nghiệp, liên quan đến các thuật ngữ như 'thuế', 'tập đoàn', 'định giá'.
Phát âm "transfer pricing" như thế nào?
"transfer pricing" có phiên âm IPA /ˈtrænsfə ˈpraɪsɪŋ/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "transfer pricing"?
Transfer pricing allows companies to reduce their tax liabilities. — Chuyển giá giúp công ty giảm thuế phải nộp cho nhà nước.