Tiếng Việt
Dù thế nào tiếng Anh là gì?
dù thế nào tiếng Anh là In any case /ɪn ˈɛni keɪs/. Dù như thế nào đi nữa, trong bất kỳ trường hợp nào.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
In any case
Ví dụ câu với dù thế nào / In any case
- 1
Dù thế nào, tôi vẫn sẽ giúp bạn.
In any case, I will help you.
- 2
Dù thế nào, chúng ta phải hoàn thành dự án này.
In any case, we must finish this project.
Ghi chú dùng từ dù thế nào
Dù thế nào là một cụm từ dùng để nhấn mạnh rằng điều gì đó sẽ xảy ra hoặc đúng bất kể hoàn cảnh. Các từ liên quan: 'dù sao' (anyway), 'dù sao đi nữa' (anyway, regardless).
Video minh hoạ dù thế nào
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với dù thế nào
Câu hỏi thường gặp về "dù thế nào"
Dù thế nào tiếng Anh là gì?
Dù thế nào tiếng Anh là "In any case" (cụm từ), nghĩa là: Dù như thế nào đi nữa, trong bất kỳ trường hợp nào.
"In any case" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"In any case" nghĩa tiếng Việt là "dù thế nào". Dù thế nào là một cụm từ dùng để nhấn mạnh rằng điều gì đó sẽ xảy ra hoặc đúng bất kể hoàn cảnh.
Phát âm "In any case" như thế nào?
"In any case" có phiên âm IPA /ɪn ˈɛni keɪs/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "In any case"?
In any case, I will help you. — Dù thế nào, tôi vẫn sẽ giúp bạn.