Tiếng Việt
Đường truyền internet tiếng Anh là gì?
đường truyền internet tiếng Anh là internet connection /ˈɪntəˌnɛt kəˈnɛkʃən/. Kết nối để truy cập internet qua mạng máy tính.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
internet connection
Ví dụ câu với đường truyền internet / internet connection
- 1
Tôi cần kiểm tra đường truyền internet của mình.
I need to check my internet connection.
- 2
Đường truyền internet của họ rất nhanh và ổn định.
Their internet connection is very fast and stable.
Ghi chú dùng từ đường truyền internet
Đường truyền internet là phương tiện để truy cập mạng internet. Các thuật ngữ liên quan: Wi-Fi (Wi-Fi), băng thông (Bandwidth), router (bộ định tuyến).
Video minh hoạ đường truyền internet
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với đường truyền internet
Câu hỏi thường gặp về "đường truyền internet"
Đường truyền internet tiếng Anh là gì?
Đường truyền internet tiếng Anh là "internet connection" (danh từ), nghĩa là: Kết nối để truy cập internet qua mạng máy tính.
"internet connection" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"internet connection" nghĩa tiếng Việt là "đường truyền internet". Đường truyền internet là phương tiện để truy cập mạng internet.
Phát âm "internet connection" như thế nào?
"internet connection" có phiên âm IPA /ˈɪntəˌnɛt kəˈnɛkʃən/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "internet connection"?
I need to check my internet connection. — Tôi cần kiểm tra đường truyền internet của mình.