Tiếng Việt
Làm việc trực tiếp tiếng Anh là gì?
làm việc trực tiếp tiếng Anh là work on-site /wɜrk ɑn-saɪt/. Làm việc tại nơi làm việc chính thức, không từ xa.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
work on-site
Ví dụ câu với làm việc trực tiếp / work on-site
- 1
Nhân viên phải làm việc trực tiếp tại văn phòng mỗi ngày.
Employees are required to work on-site at the office daily.
- 2
Trong thời gian dự án, chúng tôi sẽ làm việc trực tiếp tại công trường.
During the project, we will work on-site at the construction site.
Ghi chú dùng từ làm việc trực tiếp
Làm việc trực tiếp đề cập đến hoạt động làm việc tại nơi làm việc chính thức, khác với làm việc từ xa. Các thuật ngữ liên quan gồm 'remote work' (làm việc từ xa), 'onsite' (tại chỗ), 'office work' (làm việc văn phòng).
Video minh hoạ làm việc trực tiếp
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với làm việc trực tiếp
Câu hỏi thường gặp về "làm việc trực tiếp"
Làm việc trực tiếp tiếng Anh là gì?
Làm việc trực tiếp tiếng Anh là "work on-site" (động từ), nghĩa là: Làm việc tại nơi làm việc chính thức, không từ xa.
"work on-site" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"work on-site" nghĩa tiếng Việt là "làm việc trực tiếp". Làm việc trực tiếp đề cập đến hoạt động làm việc tại nơi làm việc chính thức, khác với làm việc từ xa.
Phát âm "work on-site" như thế nào?
"work on-site" có phiên âm IPA /wɜrk ɑn-saɪt/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "work on-site"?
Employees are required to work on-site at the office daily. — Nhân viên phải làm việc trực tiếp tại văn phòng mỗi ngày.