Tiếng Việt
Suy nghĩ kỹ càng tiếng Anh là gì?
suy nghĩ kỹ càng tiếng Anh là thorough consideration /ˈθʌrə kənˌsɪdərˈeɪʃən/. Suy nghĩ cẩn thận và kỹ lưỡng về một vấn đề hoặc tình huống.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
thorough consideration
Ví dụ câu với suy nghĩ kỹ càng / thorough consideration
- 1
Trước khi đưa ra quyết định, anh ấy cần có sự xem xét kỹ lưỡng.
He needs thorough consideration before making a decision.
- 2
Việc xem xét kỹ lưỡng các yếu tố là rất quan trọng trong quá trình lập kế hoạch.
Thorough consideration of factors is crucial in the planning process.
Ghi chú dùng từ suy nghĩ kỹ càng
Thorough consideration đề cập đến việc suy nghĩ cẩn thận, kỹ lưỡng về một vấn đề. Các từ liên quan gồm 'deliberation' (sự cân nhắc), 'evaluation' (đánh giá), và 'assessment' (đánh giá).
Video minh hoạ suy nghĩ kỹ càng
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với suy nghĩ kỹ càng
Câu hỏi thường gặp về "suy nghĩ kỹ càng"
Suy nghĩ kỹ càng tiếng Anh là gì?
Suy nghĩ kỹ càng tiếng Anh là "thorough consideration" (danh từ), nghĩa là: Suy nghĩ cẩn thận và kỹ lưỡng về một vấn đề hoặc tình huống.
"thorough consideration" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"thorough consideration" nghĩa tiếng Việt là "suy nghĩ kỹ càng". Thorough consideration đề cập đến việc suy nghĩ cẩn thận, kỹ lưỡng về một vấn đề.
Phát âm "thorough consideration" như thế nào?
"thorough consideration" có phiên âm IPA /ˈθʌrə kənˌsɪdərˈeɪʃən/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "thorough consideration"?
He needs thorough consideration before making a decision. — Trước khi đưa ra quyết định, anh ấy cần có sự xem xét kỹ lưỡng.