Tiếng Việt
Vườn rau tiếng Anh là gì?
vườn rau tiếng Anh là vegetable garden /ˈvɛdʒ.tə.bəl ˈɡɑː.dən/. Khu vực trồng các loại rau xanh, thường nằm trong hoặc gần nhà.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
vegetable garden
Ví dụ câu với vườn rau / vegetable garden
- 1
Tôi thích làm vườn rau vào cuối tuần.
I enjoy working in the vegetable garden on weekends.
- 2
Vườn rau của bà tôi rất xanh tốt.
My grandmother's vegetable garden is very lush.
Ghi chú dùng từ vườn rau
Vườn rau là nơi trồng các loại rau xanh. Các từ liên quan: 'garden' (vườn), 'vegetables' (rau củ), 'farming' (nông nghiệp).
Video minh hoạ vườn rau
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với vườn rau
Câu hỏi thường gặp về "vườn rau"
Vườn rau tiếng Anh là gì?
Vườn rau tiếng Anh là "vegetable garden" (danh từ), nghĩa là: Khu vực trồng các loại rau xanh, thường nằm trong hoặc gần nhà.
"vegetable garden" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"vegetable garden" nghĩa tiếng Việt là "vườn rau". Vườn rau là nơi trồng các loại rau xanh.
Phát âm "vegetable garden" như thế nào?
"vegetable garden" có phiên âm IPA /ˈvɛdʒ.tə.bəl ˈɡɑː.dən/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "vegetable garden"?
I enjoy working in the vegetable garden on weekends. — Tôi thích làm vườn rau vào cuối tuần.