Tiếng Việt
Bác Hồ tiếng Anh là gì?
Bác Hồ tiếng Anh là Uncle Ho /ˈʌŋkəl hoʊ/. Tên gọi thân mật của Chủ tịch Hồ Chí Minh, lãnh tụ của Việt Nam.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
Uncle Ho
Ví dụ câu với Bác Hồ / Uncle Ho
- 1
Bác Hồ là người cha tinh thần của dân tộc Việt Nam.
Uncle Ho is considered the spiritual father of the Vietnamese people.
- 2
Chúng tôi học về cuộc đời của Bác Hồ trong trường học.
We learned about Uncle Ho's life in school.
Ghi chú dùng từ Bác Hồ
Bác Hồ là tên gọi thân mật của Chủ tịch Hồ Chí Minh, người sáng lập nước Việt Nam Dân chủ Cộng hòa. Các từ liên quan: 'Chủ tịch Hồ Chí Minh' (President Ho Chi Minh), 'Hồ Chí Minh' (Ho Chi Minh), 'lãnh tụ' (leader).
Video minh hoạ Bác Hồ
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Kết quả khác
Từ cùng nhóm với Bác Hồ
Câu hỏi thường gặp về "Bác Hồ"
Bác Hồ tiếng Anh là gì?
Bác Hồ tiếng Anh là "Uncle Ho" (danh từ), nghĩa là: Tên gọi thân mật của Chủ tịch Hồ Chí Minh, lãnh tụ của Việt Nam.
"Uncle Ho" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"Uncle Ho" nghĩa tiếng Việt là "Bác Hồ". Bác Hồ là tên gọi thân mật của Chủ tịch Hồ Chí Minh, người sáng lập nước Việt Nam Dân chủ Cộng hòa.
Phát âm "Uncle Ho" như thế nào?
"Uncle Ho" có phiên âm IPA /ˈʌŋkəl hoʊ/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "Uncle Ho"?
Uncle Ho is considered the spiritual father of the Vietnamese people. — Bác Hồ là người cha tinh thần của dân tộc Việt Nam.