Tiếng Việt
Cây dừa nước tiếng Anh là gì?
cây dừa nước tiếng Anh là nipa palm tree /nipa pɑm tri/. Cây dừa nước là loại cây cao, thân thẳng, thường mọc ở vùng ngập nước, có lá dài và rộng, quả hình tròn hoặc dài, thường dùng làm vật trang trí hoặc lấy dầu.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
nipa palm tree
Ví dụ câu với cây dừa nước / nipa palm tree
- 1
The nipa palm tree is common in the Mekong Delta.
Cây dừa nước phổ biến ở Đồng bằng sông Cửu Long.
- 2
We saw a nipa palm tree near the riverbank.
Chúng tôi thấy một cây dừa nước gần bờ sông.
Ghi chú dùng từ cây dừa nước
Cây dừa nước là loại cây thân thẳng, sống ở vùng ngập nước. Các từ liên quan: 'palm' (cây cọ), 'water' (nước), 'wetlands' (vùng đất ngập nước).
Video minh hoạ cây dừa nước
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ liên quan
Từ cùng nhóm với cây dừa nước
Câu hỏi thường gặp về "cây dừa nước"
Cây dừa nước tiếng Anh là gì?
Cây dừa nước tiếng Anh là "nipa palm tree" (danh từ), nghĩa là: Cây dừa nước là loại cây cao, thân thẳng, thường mọc ở vùng ngập nước, có lá dài và rộng, quả hình tròn hoặc dài, thường dùng làm vật trang trí hoặc lấy dầu.
"nipa palm tree" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"nipa palm tree" nghĩa tiếng Việt là "cây dừa nước". Cây dừa nước là loại cây thân thẳng, sống ở vùng ngập nước.
Phát âm "nipa palm tree" như thế nào?
"nipa palm tree" có phiên âm IPA /nipa pɑm tri/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "nipa palm tree"?
Cây dừa nước phổ biến ở Đồng bằng sông Cửu Long. — The nipa palm tree is common in the Mekong Delta.