Tiếng Việt
Hiệu trưởng trường đại học tiếng Anh là gì?
hiệu trưởng trường đại học tiếng Anh là university principal /ˌjunəˈvɜrsəti ˈprɪnsəpəl/. Hiệu trưởng của một trường đại học, người đứng đầu và quản lý toàn bộ hoạt động của trường.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
university principal
Ví dụ câu với hiệu trưởng trường đại học / university principal
- 1
The university principal announced new policies today.
Hiệu trưởng trường đại học đã công bố các chính sách mới hôm nay.
- 2
Students are required to meet with the university principal for their final approval.
Sinh viên cần gặp hiệu trưởng trường đại học để được phê duyệt cuối cùng.
Ghi chú dùng từ hiệu trưởng trường đại học
Hiệu trưởng trường đại học là người quản lý cao nhất của trường. Các thuật ngữ liên quan: 'dean' (trưởng khoa), 'professor' (giáo sư), 'administration' (quản trị).
Video minh hoạ hiệu trưởng trường đại học
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với hiệu trưởng trường đại học
Câu hỏi thường gặp về "hiệu trưởng trường đại học"
Hiệu trưởng trường đại học tiếng Anh là gì?
Hiệu trưởng trường đại học tiếng Anh là "university principal" (danh từ), nghĩa là: Hiệu trưởng của một trường đại học, người đứng đầu và quản lý toàn bộ hoạt động của trường.
"university principal" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"university principal" nghĩa tiếng Việt là "hiệu trưởng trường đại học". Hiệu trưởng trường đại học là người quản lý cao nhất của trường.
Phát âm "university principal" như thế nào?
"university principal" có phiên âm IPA /ˌjunəˈvɜrsəti ˈprɪnsəpəl/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "university principal"?
Hiệu trưởng trường đại học đã công bố các chính sách mới hôm nay. — The university principal announced new policies today.