Tiếng Việt
Kẻ vô dụng tiếng Anh là gì?
kẻ vô dụng tiếng Anh là useless person /ˈjusləs ˈpɜrsən/. Người không có ích hoặc khả năng gì đáng kể.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
useless person
Ví dụ câu với kẻ vô dụng / useless person
- 1
Anh ấy là một kẻ vô dụng trong nhóm.
He is a useless person in the team.
- 2
Đừng làm phiền kẻ vô dụng này nữa.
Don't bother with this useless person anymore.
Ghi chú dùng từ kẻ vô dụng
Kẻ vô dụng là người không có giá trị hoặc khả năng. Các từ liên quan gồm có 'ineffective' (không hiệu quả), 'inept' (vụng về), và 'worthless' (vô giá).
Video minh hoạ kẻ vô dụng
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với kẻ vô dụng
Câu hỏi thường gặp về "kẻ vô dụng"
Kẻ vô dụng tiếng Anh là gì?
Kẻ vô dụng tiếng Anh là "useless person" (danh từ), nghĩa là: Người không có ích hoặc khả năng gì đáng kể.
"useless person" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"useless person" nghĩa tiếng Việt là "kẻ vô dụng". Kẻ vô dụng là người không có giá trị hoặc khả năng.
Phát âm "useless person" như thế nào?
"useless person" có phiên âm IPA /ˈjusləs ˈpɜrsən/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "useless person"?
He is a useless person in the team. — Anh ấy là một kẻ vô dụng trong nhóm.