Tiếng Việt
Lửa đốt rác tiếng Anh là gì?
lửa đốt rác tiếng Anh là trash fire /træʃ faɪər/. Lửa đốt rác là ngọn lửa được dùng để đốt rác thải nhằm xử lý chất thải sinh hoạt hoặc công nghiệp.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
trash fire
Ví dụ câu với lửa đốt rác / trash fire
- 1
The community organized a trash fire to dispose of yard waste.
Cộng đồng tổ chức một đám lửa đốt rác để xử lý chất thải sân vườn.
- 2
They set a trash fire to burn the old papers and plastics.
Họ đốt lửa đốt rác để đốt các giấy tờ cũ và nhựa.
Ghi chú dùng từ lửa đốt rác
Lửa đốt rác là phương pháp xử lý rác thải bằng cách đốt cháy. Các thuật ngữ liên quan gồm 'incineration' (thiêu đốt), 'waste management' (quản lý chất thải), và 'pollution' (ô nhiễm).
Video minh hoạ lửa đốt rác
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với lửa đốt rác
Câu hỏi thường gặp về "lửa đốt rác"
Lửa đốt rác tiếng Anh là gì?
Lửa đốt rác tiếng Anh là "trash fire" (danh từ), nghĩa là: Lửa đốt rác là ngọn lửa được dùng để đốt rác thải nhằm xử lý chất thải sinh hoạt hoặc công nghiệp.
"trash fire" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"trash fire" nghĩa tiếng Việt là "lửa đốt rác". Lửa đốt rác là phương pháp xử lý rác thải bằng cách đốt cháy.
Phát âm "trash fire" như thế nào?
"trash fire" có phiên âm IPA /træʃ faɪər/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "trash fire"?
Cộng đồng tổ chức một đám lửa đốt rác để xử lý chất thải sân vườn. — The community organized a trash fire to dispose of yard waste.