Tiếng Việt
Nhiệt độ âm tiếng Anh là gì?
nhiệt độ âm tiếng Anh là subzero temperature /ˌsʌbˈzɪroʊ ˈtɛmpərtʃər/. Nhiệt độ thấp hơn 0 độ Celsius, thường gặp trong mùa đông hoặc ở các vùng cực.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
subzero temperature
Ví dụ câu với nhiệt độ âm / subzero temperature
- 1
Trong mùa đông, nhiệt độ âm có thể xuống tới -20 độ C.
In winter, the subzero temperature can drop to -20°C.
- 2
Các nhà khoa học nghiên cứu các điều kiện nhiệt độ âm trong các phòng thí nghiệm đặc biệt.
Scientists study subzero temperatures in specialized laboratories.
Ghi chú dùng từ nhiệt độ âm
Nhiệt độ âm là nhiệt độ dưới 0 độ C. Các thuật ngữ liên quan bao gồm 'nhiệt độ cực thấp', 'đông cứng' và 'đóng băng'.
Video minh hoạ nhiệt độ âm
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với nhiệt độ âm
Câu hỏi thường gặp về "nhiệt độ âm"
Nhiệt độ âm tiếng Anh là gì?
Nhiệt độ âm tiếng Anh là "subzero temperature" (danh từ), nghĩa là: Nhiệt độ thấp hơn 0 độ Celsius, thường gặp trong mùa đông hoặc ở các vùng cực.
"subzero temperature" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"subzero temperature" nghĩa tiếng Việt là "nhiệt độ âm". Nhiệt độ âm là nhiệt độ dưới 0 độ C.
Phát âm "subzero temperature" như thế nào?
"subzero temperature" có phiên âm IPA /ˌsʌbˈzɪroʊ ˈtɛmpərtʃər/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "subzero temperature"?
In winter, the subzero temperature can drop to -20°C. — Trong mùa đông, nhiệt độ âm có thể xuống tới -20 độ C.