Tiếng Việt
Phim đam mỹ tiếng Anh là gì?
phim đam mỹ tiếng Anh là Boys' Love film /bɔɪz lʌv fɪlm/. Phim thể loại tập trung vào mối quan hệ tình cảm giữa các nhân vật nam giới.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
Boys' Love film
Ví dụ câu với phim đam mỹ / Boys' Love film
- 1
Tôi thích xem phim đam mỹ vào cuối tuần.
I enjoy watching Boys' Love films on weekends.
- 2
Phim đam mỹ ngày càng phổ biến ở nhiều quốc gia.
Boys' Love films are becoming increasingly popular worldwide.
Ghi chú dùng từ phim đam mỹ
Phim đam mỹ là thể loại phim tập trung vào mối quan hệ tình cảm giữa các nhân vật nam. Các thuật ngữ liên quan: 'romance' (tình lãng mạn), 'LGBT' (đồng tính luyến ái), 'fan fiction' (tiểu thuyết do người hâm mộ sáng tác).
Video minh hoạ phim đam mỹ
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với phim đam mỹ
Câu hỏi thường gặp về "phim đam mỹ"
Phim đam mỹ tiếng Anh là gì?
Phim đam mỹ tiếng Anh là "Boys' Love film" (danh từ), nghĩa là: Phim thể loại tập trung vào mối quan hệ tình cảm giữa các nhân vật nam giới.
"Boys' Love film" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"Boys' Love film" nghĩa tiếng Việt là "phim đam mỹ". Phim đam mỹ là thể loại phim tập trung vào mối quan hệ tình cảm giữa các nhân vật nam.
Phát âm "Boys' Love film" như thế nào?
"Boys' Love film" có phiên âm IPA /bɔɪz lʌv fɪlm/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "Boys' Love film"?
I enjoy watching Boys' Love films on weekends. — Tôi thích xem phim đam mỹ vào cuối tuần.