Tiếng Việt
Quán ăn ven đường tiếng Anh là gì?
quán ăn ven đường tiếng Anh là roadside diner /ˈroʊdˌsaɪd ˈdaɪnər/. Quán ăn nhỏ ven đường phục vụ đồ ăn nhanh và phổ biến cho người đi đường.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
roadside diner
Ví dụ câu với quán ăn ven đường / roadside diner
- 1
Chúng tôi dừng lại ở quán ăn ven đường để ăn sáng.
We stopped at a roadside diner for breakfast.
- 2
Quán ăn ven đường này nổi tiếng với bánh mì và cà phê.
This roadside diner is famous for its bread and coffee.
Ghi chú dùng từ quán ăn ven đường
Quán ăn ven đường là nơi dừng chân của người đi đường để ăn uống nhanh chóng. Các từ liên quan gồm 'food stall' (quầy bán đồ ăn), 'fast food' (thức ăn nhanh), và 'snack' (đồ ăn nhẹ).
Video minh hoạ quán ăn ven đường
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với quán ăn ven đường
Câu hỏi thường gặp về "quán ăn ven đường"
Quán ăn ven đường tiếng Anh là gì?
Quán ăn ven đường tiếng Anh là "roadside diner" (danh từ), nghĩa là: Quán ăn nhỏ ven đường phục vụ đồ ăn nhanh và phổ biến cho người đi đường.
"roadside diner" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"roadside diner" nghĩa tiếng Việt là "quán ăn ven đường". Quán ăn ven đường là nơi dừng chân của người đi đường để ăn uống nhanh chóng.
Phát âm "roadside diner" như thế nào?
"roadside diner" có phiên âm IPA /ˈroʊdˌsaɪd ˈdaɪnər/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "roadside diner"?
We stopped at a roadside diner for breakfast. — Chúng tôi dừng lại ở quán ăn ven đường để ăn sáng.