Tiếng Việt
Tiệm photocopy tiếng Anh là gì?
tiệm photocopy tiếng Anh là copy shop /ˈkɒp.i ˌʃɒp/. Cửa hàng chuyên sao chép tài liệu và in ấn.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
copy shop
Ví dụ câu với tiệm photocopy / copy shop
- 1
Tôi cần đến tiệm photocopy để in tài liệu cho buổi họp.
I need to go to the copy shop to print some documents for the meeting.
- 2
Tiệm photocopy gần trường học rất tiện lợi.
The copy shop near the school is very convenient.
Ghi chú dùng từ tiệm photocopy
Tiệm photocopy là nơi cung cấp dịch vụ sao chép và in ấn tài liệu. Các từ liên quan: 'print shop' (tiệm in), 'stationery store' (cửa hàng văn phòng phẩm), 'document' (tài liệu), 'print' (in ấn).
Video minh hoạ tiệm photocopy
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với tiệm photocopy
Câu hỏi thường gặp về "tiệm photocopy"
Tiệm photocopy tiếng Anh là gì?
Tiệm photocopy tiếng Anh là "copy shop" (danh từ), nghĩa là: Cửa hàng chuyên sao chép tài liệu và in ấn.
"copy shop" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"copy shop" nghĩa tiếng Việt là "tiệm photocopy". Tiệm photocopy là nơi cung cấp dịch vụ sao chép và in ấn tài liệu.
Phát âm "copy shop" như thế nào?
"copy shop" có phiên âm IPA /ˈkɒp.i ˌʃɒp/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "copy shop"?
I need to go to the copy shop to print some documents for the meeting. — Tôi cần đến tiệm photocopy để in tài liệu cho buổi họp.