Tiếng Việt
Trường trung học phổ thông tiếng Anh là gì?
trường trung học phổ thông tiếng Anh là high school /haɪ skul/. Trường trung học phổ thông là cấp học phổ biến dành cho học sinh từ 15 đến 18 tuổi, chuẩn bị vào đại học hoặc đi làm.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
high school
Ví dụ câu với trường trung học phổ thông / high school
- 1
Tôi học ở trường trung học phổ thông Nguyễn Trãi.
I study at Nguyen Trai High School.
- 2
Sau khi tốt nghiệp trung học phổ thông, cô ấy dự định thi đại học.
After graduating from high school, she plans to take university entrance exams.
Ghi chú dùng từ trường trung học phổ thông
Trường trung học phổ thông là cấp học trung học phổ biến ở Việt Nam, còn gọi là cấp 3. Các từ liên quan: 'đại học' (university), 'tiểu học' (primary school), 'trung học cơ sở' (middle school).
Video minh hoạ trường trung học phổ thông
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với trường trung học phổ thông
Câu hỏi thường gặp về "trường trung học phổ thông"
Trường trung học phổ thông tiếng Anh là gì?
Trường trung học phổ thông tiếng Anh là "high school" (danh từ), nghĩa là: Trường trung học phổ thông là cấp học phổ biến dành cho học sinh từ 15 đến 18 tuổi, chuẩn bị vào đại học hoặc đi làm.
"high school" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"high school" nghĩa tiếng Việt là "trường trung học phổ thông". Trường trung học phổ thông là cấp học trung học phổ biến ở Việt Nam, còn gọi là cấp 3.
Phát âm "high school" như thế nào?
"high school" có phiên âm IPA /haɪ skul/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "high school"?
I study at Nguyen Trai High School. — Tôi học ở trường trung học phổ thông Nguyễn Trãi.