Tiếng Việt
Vận tải hàng không tiếng Anh là gì?
vận tải hàng không tiếng Anh là air transport /ɛr ˈtrænspɔrt/. Dịch vụ vận chuyển hàng hóa bằng máy bay.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
air transport
Ví dụ câu với vận tải hàng không / air transport
- 1
Họ sử dụng vận tải hàng không để giao hàng nhanh chóng.
They use air transport to deliver goods quickly.
- 2
Vận tải hàng không là phương tiện chính cho hàng hóa quốc tế.
Air transport is a primary means for international goods.
Ghi chú dùng từ vận tải hàng không
Vận tải hàng không là phương thức vận chuyển bằng máy bay. Các thuật ngữ liên quan gồm có 'air freight' (chuyên chở hàng hóa bằng máy bay), 'aviation' (ngành hàng không), và 'cargo' (hàng hóa).
Video minh hoạ vận tải hàng không
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với vận tải hàng không
Câu hỏi thường gặp về "vận tải hàng không"
Vận tải hàng không tiếng Anh là gì?
Vận tải hàng không tiếng Anh là "air transport" (danh từ), nghĩa là: Dịch vụ vận chuyển hàng hóa bằng máy bay.
"air transport" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"air transport" nghĩa tiếng Việt là "vận tải hàng không". Vận tải hàng không là phương thức vận chuyển bằng máy bay.
Phát âm "air transport" như thế nào?
"air transport" có phiên âm IPA /ɛr ˈtrænspɔrt/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "air transport"?
They use air transport to deliver goods quickly. — Họ sử dụng vận tải hàng không để giao hàng nhanh chóng.