Tiếng Việt
Biết đâu được tiếng Anh là gì?
biết đâu được tiếng Anh là you never know /juː ˈnɛvər noʊ/. Bạn không thể chắc chắn điều gì sẽ xảy ra hoặc biết trước được.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
you never know
Ví dụ câu với biết đâu được / you never know
- 1
You never know what might happen tomorrow.
Bạn không biết chuyện gì có thể xảy ra vào ngày mai.
- 2
She might come to the party, you never know.
Cô ấy có thể đến bữa tiệc, bạn không biết đâu.
Ghi chú dùng từ biết đâu được
Biết đâu được là thành ngữ thể hiện sự không chắc chắn hoặc dự đoán không chính xác. Các từ liên quan: có thể (can), không chắc chắn (uncertain), dự đoán (prediction).
Video minh hoạ biết đâu được
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với biết đâu được
Câu hỏi thường gặp về "biết đâu được"
Biết đâu được tiếng Anh là gì?
Biết đâu được tiếng Anh là "you never know" (cụm từ), nghĩa là: Bạn không thể chắc chắn điều gì sẽ xảy ra hoặc biết trước được.
"you never know" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"you never know" nghĩa tiếng Việt là "biết đâu được". Biết đâu được là thành ngữ thể hiện sự không chắc chắn hoặc dự đoán không chính xác.
Phát âm "you never know" như thế nào?
"you never know" có phiên âm IPA /juː ˈnɛvər noʊ/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "you never know"?
Bạn không biết chuyện gì có thể xảy ra vào ngày mai. — You never know what might happen tomorrow.