Tiếng Việt
Nói ngắn gọn tiếng Anh là gì?
nói ngắn gọn tiếng Anh là in short /ɪn ʃɔrt/. Diễn đạt ý chính một cách ngắn gọn, súc tích.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
in short
Ví dụ câu với nói ngắn gọn / in short
- 1
Bạn có thể nói ngắn gọn lại ý chính của bài thuyết trình không?
Can you say in short what the presentation was about?
- 2
Hãy trình bày ý kiến của bạn một cách ngắn gọn.
Please express your opinion in short.
Ghi chú dùng từ nói ngắn gọn
Nói ngắn gọn là cách diễn đạt súc tích, rõ ràng. Các từ liên quan: tóm tắt (summary), ngắn gọn (concise), súc tích (succinct).
Video minh hoạ nói ngắn gọn
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với nói ngắn gọn
Câu hỏi thường gặp về "nói ngắn gọn"
Nói ngắn gọn tiếng Anh là gì?
Nói ngắn gọn tiếng Anh là "in short" (cụm từ), nghĩa là: Diễn đạt ý chính một cách ngắn gọn, súc tích.
"in short" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"in short" nghĩa tiếng Việt là "nói ngắn gọn". Nói ngắn gọn là cách diễn đạt súc tích, rõ ràng.
Phát âm "in short" như thế nào?
"in short" có phiên âm IPA /ɪn ʃɔrt/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "in short"?
Can you say in short what the presentation was about? — Bạn có thể nói ngắn gọn lại ý chính của bài thuyết trình không?