Tiếng Việt
Bỏ về tiếng Anh là gì?
Bỏ về tiếng Anh là Leave for home /liːv fɔːr hoʊm/. Rời khỏi nơi đang ở để trở về nhà.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
Leave for home
Ví dụ câu với Bỏ về / Leave for home
- 1
Tôi sẽ bỏ về lúc 5 giờ chiều.
I will leave for home at 5 PM.
- 2
Chúng tôi bỏ về sau bữa tiệc.
We left for home after the party.
Ghi chú dùng từ Bỏ về
Bỏ về là hành động rời khỏi nơi đang ở để trở về nhà. Các từ liên quan: đi về (go home), trở về (return home), rời đi (leave).
Video minh hoạ Bỏ về
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với Bỏ về
Câu hỏi thường gặp về "Bỏ về"
Bỏ về tiếng Anh là gì?
Bỏ về tiếng Anh là "Leave for home" (động từ), nghĩa là: Rời khỏi nơi đang ở để trở về nhà.
"Leave for home" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"Leave for home" nghĩa tiếng Việt là "Bỏ về". Bỏ về là hành động rời khỏi nơi đang ở để trở về nhà.
Phát âm "Leave for home" như thế nào?
"Leave for home" có phiên âm IPA /liːv fɔːr hoʊm/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "Leave for home"?
I will leave for home at 5 PM. — Tôi sẽ bỏ về lúc 5 giờ chiều.