Tiếng Việt
Chứng từ trong xuất nhập khẩu tiếng Anh là gì?
chứng từ trong xuất nhập khẩu tiếng Anh là import and export document /ˈɪmpɔrt ænd ˈɛkspɔrt ˈdɑkjəmɛnt/. Tài liệu liên quan đến hoạt động xuất khẩu và nhập khẩu hàng hóa như hóa đơn, vận đơn, giấy phép.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
import and export document
Ví dụ câu với chứng từ trong xuất nhập khẩu / import and export document
- 1
The importer submitted all the necessary import and export documents to customs.
The export documents included the bill of lading and commercial invoice.
- 2
Các chứng từ xuất nhập khẩu cần thiết để thông quan hàng hóa.
Necessary import and export documents are required for customs clearance.
Ghi chú dùng từ chứng từ trong xuất nhập khẩu
Chứng từ trong xuất nhập khẩu là các giấy tờ pháp lý xác nhận hoạt động giao dịch hàng hóa quốc tế. Các thuật ngữ liên quan gồm: invoice (hóa đơn), bill of lading (vận đơn), customs declaration (tờ khai hải quan).
Video minh hoạ chứng từ trong xuất nhập khẩu
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với chứng từ trong xuất nhập khẩu
Câu hỏi thường gặp về "chứng từ trong xuất nhập khẩu"
Chứng từ trong xuất nhập khẩu tiếng Anh là gì?
Chứng từ trong xuất nhập khẩu tiếng Anh là "import and export document" (danh từ), nghĩa là: Tài liệu liên quan đến hoạt động xuất khẩu và nhập khẩu hàng hóa như hóa đơn, vận đơn, giấy phép.
"import and export document" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"import and export document" nghĩa tiếng Việt là "chứng từ trong xuất nhập khẩu". Chứng từ trong xuất nhập khẩu là các giấy tờ pháp lý xác nhận hoạt động giao dịch hàng hóa quốc tế.
Phát âm "import and export document" như thế nào?
"import and export document" có phiên âm IPA /ˈɪmpɔrt ænd ˈɛkspɔrt ˈdɑkjəmɛnt/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "import and export document"?
The export documents included the bill of lading and commercial invoice. — The importer submitted all the necessary import and export documents to customs.