Tiếng Việt
Điện hoa tiếng Anh là gì?
điện hoa tiếng Anh là Flower delivery /ˈflaʊər dɪˈlɪvəri/. Dịch vụ gửi hoa tươi đến địa chỉ người nhận.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
Flower delivery
Ví dụ câu với điện hoa / Flower delivery
- 1
Tôi đặt dịch vụ điện hoa để tặng sinh nhật bạn tôi.
I ordered a flower delivery for my friend's birthday.
- 2
Dịch vụ điện hoa rất tiện lợi cho các dịp đặc biệt.
Flower delivery services are very convenient for special occasions.
Ghi chú dùng từ điện hoa
Điện hoa là dịch vụ gửi hoa tươi đến người nhận. Các thuật ngữ liên quan: 'flower arrangement' (bài trí hoa), 'bouquet' (bó hoa), 'delivery service' (dịch vụ giao hàng).
Video minh hoạ điện hoa
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Kết quả khác
Từ cùng nhóm với điện hoa
Câu hỏi thường gặp về "điện hoa"
Điện hoa tiếng Anh là gì?
Điện hoa tiếng Anh là "Flower delivery" (danh từ), nghĩa là: Dịch vụ gửi hoa tươi đến địa chỉ người nhận.
"Flower delivery" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"Flower delivery" nghĩa tiếng Việt là "điện hoa". Điện hoa là dịch vụ gửi hoa tươi đến người nhận.
Phát âm "Flower delivery" như thế nào?
"Flower delivery" có phiên âm IPA /ˈflaʊər dɪˈlɪvəri/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "Flower delivery"?
I ordered a flower delivery for my friend's birthday. — Tôi đặt dịch vụ điện hoa để tặng sinh nhật bạn tôi.