Tiếng Việt
Nhà thanh tiếng Anh là gì?
nhà thanh tiếng Anh là Qing Dynasty /tʃɪŋ ˈdɪnəsti/. Triều Thanh, triều đại phong kiến của Trung Quốc từ năm 1644 đến 1912.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
Qing Dynasty
Ví dụ câu với nhà thanh / Qing Dynasty
- 1
The Qing Dynasty was the last imperial dynasty of China.
Triều Thanh là triều đại cuối cùng của Trung Quốc.
- 2
Many Chinese artworks from the Qing Dynasty are highly valued.
Nhiều tác phẩm nghệ thuật Trung Quốc từ triều Thanh rất được trân trọng.
Ghi chú dùng từ nhà thanh
Nhà Thanh là triều đại phong kiến cuối cùng của Trung Quốc, còn gọi là Qing Dynasty. Các thuật ngữ liên quan: 'imperial dynasty' (triều đại phong kiến), 'Qing' (Thanh), 'Chinese history' (lịch sử Trung Quốc).
Video minh hoạ nhà thanh
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với nhà thanh
Câu hỏi thường gặp về "nhà thanh"
Nhà thanh tiếng Anh là gì?
Nhà thanh tiếng Anh là "Qing Dynasty" (danh từ), nghĩa là: Triều Thanh, triều đại phong kiến của Trung Quốc từ năm 1644 đến 1912.
"Qing Dynasty" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"Qing Dynasty" nghĩa tiếng Việt là "nhà thanh". Nhà Thanh là triều đại phong kiến cuối cùng của Trung Quốc, còn gọi là Qing Dynasty.
Phát âm "Qing Dynasty" như thế nào?
"Qing Dynasty" có phiên âm IPA /tʃɪŋ ˈdɪnəsti/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "Qing Dynasty"?
Triều Thanh là triều đại cuối cùng của Trung Quốc. — The Qing Dynasty was the last imperial dynasty of China.