Tiếng Việt
Vấn đề lớn tiếng Anh là gì?
vấn đề lớn tiếng Anh là big issue /bɪɡ ˈɪʃu/. Vấn đề lớn là một vấn đề quan trọng hoặc nghiêm trọng cần được giải quyết.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
big issue
Ví dụ câu với vấn đề lớn / big issue
- 1
Chúng ta cần giải quyết vấn đề lớn này trước khi tiến hành dự án.
We need to address this big issue before proceeding with the project.
- 2
Vấn đề lớn của công ty là thiếu nguồn lực.
The company's big issue is a lack of resources.
Ghi chú dùng từ vấn đề lớn
Vấn đề lớn đề cập đến những khó khăn hoặc thách thức quan trọng. Các từ liên quan gồm có 'problem' (vấn đề), 'challenge' (thách thức), 'crisis' (khủng hoảng).
Video minh hoạ vấn đề lớn
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Từ cùng nhóm với vấn đề lớn
Câu hỏi thường gặp về "vấn đề lớn"
Vấn đề lớn tiếng Anh là gì?
Vấn đề lớn tiếng Anh là "big issue" (danh từ), nghĩa là: Vấn đề lớn là một vấn đề quan trọng hoặc nghiêm trọng cần được giải quyết.
"big issue" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"big issue" nghĩa tiếng Việt là "vấn đề lớn". Vấn đề lớn đề cập đến những khó khăn hoặc thách thức quan trọng.
Phát âm "big issue" như thế nào?
"big issue" có phiên âm IPA /bɪɡ ˈɪʃu/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "big issue"?
We need to address this big issue before proceeding with the project. — Chúng ta cần giải quyết vấn đề lớn này trước khi tiến hành dự án.