Tiếng Việt
Bọ trĩ tiếng Anh là gì?
bọ trĩ tiếng Anh là rice thrips /raɪs θrɪps/. Loài côn trùng nhỏ gây hại cho cây lúa, thuộc họ thrips.

Tiếng Anh · IELTS vocabulary
rice thrips
Ví dụ câu với bọ trĩ / rice thrips
- 1
Bọ trĩ làm giảm năng suất lúa khi gây hại trên diện rộng.
Rice thrips damage rice crops by feeding on the plant tissues.
- 2
Việc kiểm soát bọ trĩ là cần thiết để bảo vệ mùa vụ mùa của nông dân.
Controlling rice thrips is essential to protect farmers' harvest.
Ghi chú dùng từ bọ trĩ
Bọ trĩ là loại côn trùng nhỏ, gây hại cho cây trồng, đặc biệt là cây lúa. Các thuật ngữ liên quan: 'pest' (sâu hại), 'infestation' (sự nhiễm trùng), 'pesticide' (thuốc trừ sâu).
Video minh hoạ bọ trĩ
Học IELTS cùng The Real IELTS
Phương pháp LCLT rút ngắn 1/3 thời gian học, giảng viên có TESOL/TEFL, cam kết đầu ra.
Kết quả khác
Từ cùng nhóm với bọ trĩ
Câu hỏi thường gặp về "bọ trĩ"
Bọ trĩ tiếng Anh là gì?
Bọ trĩ tiếng Anh là "rice thrips", nghĩa là: Loài côn trùng nhỏ gây hại cho cây lúa, thuộc họ thrips.
"rice thrips" nghĩa là gì trong tiếng Việt?
"rice thrips" nghĩa tiếng Việt là "bọ trĩ". Bọ trĩ là loại côn trùng nhỏ, gây hại cho cây trồng, đặc biệt là cây lúa.
Phát âm "rice thrips" như thế nào?
"rice thrips" có phiên âm IPA /raɪs θrɪps/. Bấm nút loa cạnh từ tiếng Anh ở đầu trang để nghe audio phát âm.
Ví dụ câu với "rice thrips"?
Rice thrips damage rice crops by feeding on the plant tissues. — Bọ trĩ làm giảm năng suất lúa khi gây hại trên diện rộng.